เป็นปีที่ 3 ที่ได้ไปร่วมงานเคารพวันครบรอบวันวางสังขาร คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครบรอบเป็นปีที่ 59 หลังจากท่านได้วางสังขารไป 59 ปี ผ่านมาลูกศิษย์ลูกค้าแน่นวัดเช่นเคย
โรงทาน และ คนมากราบไหว้ยังเยอะเหมือนเดิม
![ศาลาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม](https://trip.idea2mobile.com/wp-content/uploads/2023/09/monthe-1024x576.jpg)
ช่วงเช้าเป็นพิธีบรวงสรวง เหมือนเช่นทุกปีที่ผ่านมา
พร้อมทั้งมีของจากโรงทาน มาเลี้ยงข้าว โดยกลุ่มลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ในแต่ละปีก็จะมาช่วยงานกัน โดยวันอาวุธ จะจัดทุก เสาร์ต้นเดือน ของเดือนกันยายน ซึ่งในปีนี้ ตรงกับวันที่ 3 กันยายน 2566 ส่วนวัดสัมพันธวงศ์ จะจัดวันที่ 7 กันยายน 2566 ( เงินทำบุญอาจจะมีคนสนใจพระพุทธโธน้อย) ของผมเอง Link ตามนี้ ของแท้คุณแม่อธิษฐานจิต เพราะผมมีหลายองค์แล้ว
![พระพุทธโธน้อย พิมพ์ปากอ้าตาเหลียม](https://trip.idea2mobile.com/wp-content/uploads/2023/09/mon34-1024x576.jpg)
พระพุทโธน้อยคุณแม่บุญเรือน พิมพ์เล็ก ปากอ้าตาเหลี่ยม ปี 2494
ปีที่ 2 ของงานคุณแม่ในการวางสังขาร ครบ 58 ปี https://trip.idea2mobile.com/?p=994
จะนำเงินส่วนนึงไปซื้อของแจก และทำบุญเช่นเคย มาดูในงานของวันนี้ต่อ พิธีบรวงสรวงจัดตอนเช้า และ มีเทศน์ก่อนพระท่านจะสวดให้อุทิศกุศลให้ กับคุณแม่
![ครบรอบวันวางสังขาร คุณแม่บุญเรือนครบ 59 ปี](https://trip.idea2mobile.com/wp-content/uploads/2023/09/mon35-1024x576.jpg)
พระท่านให้พร ปีนี้เป็นรองเจ้าอาวาสวัดอาวุธมาแทน
![ศาลาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม](https://trip.idea2mobile.com/wp-content/uploads/2023/09/mon36-1024x576.jpg)
โรงทานคนเยอะเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือของหมดเร็วมาก
![ครบรอบวันวางสังขาร คุณแม่บุญเรือนครบ 59 ปี](https://trip.idea2mobile.com/wp-content/uploads/2023/09/mon37-1024x576.jpg)
สำหรับพี่อ้วนสายมู ฝากตัวเป็นศิษย์ติดตามคุณแม่บุญเรือน ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ญาณของคุณแม่ ในการให้ลูกศิษย์คนนี้เผยแพร่ บารมี ผ่าน Website นี้เป็นบันทึกใน Blog ต่อไป
ขอบคุณที่เข้ามาติดตามอ่าน Blog นี้
พี่อ้วนสายมู