เราไปมา 3 วัดแล้ว ทั้งวัดนางกุย วัดใหญ่ชัยมงคล และ วัดพนัญเชิงวรวิหาร วัดนี้เป็นวัดที่ 4 เลยจากวัดนางกุยมานิดหน่อย จะถึงวัดบางกะจะ แนะนำว่า ถ้าจะไหว้ท้าวเวสสุวรรณยักษ์ทั้ง 4 ควรจะมาที่นี่อย่างยิ่ง
ท้าวเวสสุวรรณ ยักษ์ทั้ง 4 ตน
ยักษ์ทั้ง 4 ตนประกอบไปด้วย ท้าวธครฐ ท้าววิรุฬหก ท้าววิรูปักษ์ ท้าวเวสสุวรรณ ประดิษฐฐานอยู่ที่วัดบางกะจะ ให้ต้องการขอพรกับสายญาณยักษ์ มาที่ได้ครบหมดเลย พร้อมทั้งไปไหว้พระต่าง ๆในอุโบสถต่อ
![วัดบางกะจะ สักการะ ท้าวเวสสุวรรณ ยักษ์ทั้ง 4](https://trip.idea2mobile.com/wp-content/uploads/2022/01/1-2-1024x683.jpg)
สักการะ พระพุทธเศวตมงคล
![พระพุทธเศวตมงคล](https://trip.idea2mobile.com/wp-content/uploads/2022/01/2-3-1024x683.jpg)
ด้านในมีหลวงพ่อเขารดน้ำมนต์ให้กับสำหรับคนที่มาสักการะ พระพุทธเศวตมงคล ด้วยนะครับ แนะนำวัดนี้ เลยจากวัดนางกุยมานิดหน่อย ควรจะมาอย่างยิ่งครับ ติดตามวัดต่อไปในอยุธยาได้ครับ
พี่อ้วนสายมู